วันที่ 1 มิถุนายน 2563
ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก ได้ทำการบินสำรวจพื้นที่การเกษตรและแหล่งน้ำ จังหวัดระยอง
1 มิถุนายน 2563
322
ครั้ง
วันที่ 1 มิถุนายน 2563
ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก ได้ทำการบินสำรวจพื้นที่การเกษตรและแหล่งน้ำ จังหวัดระยอง พบว่า อำเภอเขาชะเมา ปลูกยางพารา ทุเรียน อำเภอนิคมพัฒนปลูกมันสำปะหลัง อยู่ในช่วงกำลังโต อำเภอบ้านค่าย อำเภอบ้านฉาง อำเภอเมืองระยอง มีการปลูกมันสำปะหลัง ยางพารา อ้อย มะม่วง และอำเภอแกลง ส่วนมากปลูกยางพาราและทุเรียน อยู่ในช่วงเตรียมแปลง ในส่วนของอ่างเก็บน้ำประแสร์ อ่างเก็บน้ำหนองปลาไหล อ่างเก็บน้ำดอกกราย อ่างเก็บน้ำคลองใหญ่ และอ่างเก็บน้ำคลองระโอก พบว่ามีปริมาณน้ำน้อย ทั้งนี้ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก จะติดตามสถานการณ์แหล่งน้ำ เพื่อวางแผนช่วยเหลือพื้นที่ต่อไป
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/1/NewFolder/13.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/1/NewFolder/14.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/1/NewFolder/15.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/1/NewFolder/16.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/1/NewFolder/17.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/1/NewFolder/18.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/1/NewFolder/19.jpg)