วันที่ 12 กรกฎาคม 2563
ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก ได้ทำการบินสำรวจพื้นที่การเกษตร จังหวัดนครนายก
12 กรกฎาคม 2563
179
ครั้ง
วันที่ 12 กรกฎาคม 2563 ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก ได้ทำการบินสำรวจพื้นที่การเกษตร จังหวัดนครนายก พบว่า อำเภอบ้านนา ปลูกข้าว และเตรียมแปลงเพื่อเพาะปลูก อำเภอเมืองนครนายก อำเภอปากพลี ก็เริ่มทำการปลูกข้าวแล้วเช่นกัน ทั้งนี้ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก จะติดตามสถานการณ์น้ำและพื้นที่การเกษตร เพื่อวางแผนการปฏิบัติการช่วยเหลือต่อไป
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0763/12/NewFolder/32.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0763/12/NewFolder/33.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0763/12/NewFolder/34.jpg)