วันที่ 6 สิงหาคม 2563 ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก ได้ทำการบินสำรวจพื้นที่การเกษตร จังหวัดนครนายก พบว่า อำเภอบ้านนา อำเภอเมืองนครนายก อำเภอปากพลี อำเภอองครักษ์ ทั้ง 4 อำเภอ ปลูกข้าว และเตรียมแปลงเพื่อเพาะปลูก ทั้งนี้ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก จะติดตามสถานการณ์น้ำและพื้นที่การเกษตร เพื่อวางแผนการปฏิบัติการช่วยเหลือต่อไป
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0863/5/11.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0863/5/12.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0863/5/13.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0863/5/14.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0863/5/15.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0863/5/16.jpg)