วันที่ ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๖๓ ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคเหนือตอนล่าง บินสำรวจพื้นที่การเกษตรจังหวัดพิจิตรเพื่อติดตามสถานการณ์หลังจากได้รับผลกระทบจากฝนแล้ง
19 กรกฎาคม 2563
143
ครั้ง
วันที่ ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๖๓ ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคเหนือตอนล่าง บินสำรวจพื้นที่การเกษตรจังหวัดพิจิตรเพื่อติดตามสถานการณ์หลังจากได้รับผลกระทบจากฝนแล้ง พบว่าพื้นที่การเกษตรส่วนใหญ่เป็นพื้นที่ปลูกข้าวและอ้อยได้รับน้ำฝนบ้างแล้วแต่ยังคงไม่เพียงพอ แม่น้ำยมยังคงมีปริมาณน้ำค่อนข้างน้อย ทั้งนี้ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคเหนือตอนล่างจะติดตามสถานการณ์พื้นที่เพาะปลูกทางการเกษตรและปฏิบัติการฝนหลวงช่วยเหลือต่อไป
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0763/18/2/284FF5EF-6F11-4838-94D0-B5C2A18DE4FE.jpeg)