ดร.สุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีการมอบปีกนักบินและเกียรติบัตรแก่ผู้ผ่านการอบรมฝึกบินทบทวนและบินเปลี่ยนแบบอากาศยาน ประจำปีงบประมาณ 2560
27 กุมภาพันธ์ 2560
1,196
ครั้ง
วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2560 เวลา 13.00 น. ณ ห้องประชุมเทวกุล ชั้น 6 กรมฝนหลวงและการบินเกษตร ดร.สุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีการมอบปีกนักบินและเกียรติบัตรแก่ผู้ผ่านการอบรมฝึกบินทบทวนและบินเปลี่ยนแบบอากาศยาน ประจำปีงบประมาณ 2560 เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้นักบินในการปฏิบัติภารกิจปฏิบัติการฝนหลวงสู้ภัยแล้ง ปี 2560 โดยในภาคเช้า ได้มีการสัมมนาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ศึกษาแนวทางการอบรมและบินเปลี่ยนแบบอากาศยานระหว่างนักบินเก่าและนักบินใหม่ เพื่อจัดทำร่างมาตรฐานการบินให้การบินปฏิบัติการฝนหลวงเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพคล่องตัวและเสริมสร้างความสัมพันธ์ในการพัฒนาองค์กรต่อไป
![](uploads/images1/give the wing /17021452_1056862264418451_97524062487904534_n.jpg)
![](uploads/images1/give the wing /16865149_1056862431085101_9169321288980075857_n.jpg)
![](uploads/images1/give the wing /16830862_1056862434418434_1775407815209786640_n.jpg)
![](uploads/images1/give the wing /16996472_1056862317751779_3352086995849147380_n.jpg)
![](uploads/images1/give the wing /16996498_1056862357751775_3701851124530594401_n.jpg)
![](uploads/images1/give the wing /16998207_1056862314418446_2816181644061350777_n.jpg)
![](uploads/images1/give the wing /16997977_1056862267751784_8319298367714399850_n.jpg)
![](uploads/images1/give the wing /16999031_1056862271085117_1402278265492416718_n.jpg)