นายชัยรัตน์ เกื้ออรุณ รองอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ด้านปฏิบัติการ เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมหลักสูตร
![](/RoyalRainProject/royalrain/Uploads/300360/300360_170330_0028.jpg)
วันที่ 30 มีนาคม 2560 เวลา 09.00 น. นายชัยรัตน์ เกื้ออรุณ รองอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ด้านปฏิบัติการ ในฐานะ ผู้บริหารเทคโนโลยีสารสนเทศระดับสูง กรมฝนหลวงและการบินเกษตร ให้เกียรติเป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร "Fonluang Smart Office รุ่นที่ 2" กรมฝนหลวงและการบินเกษตร เพื่อพัฒนาเตรียมความพร้อมบุคลากรของกรมฝนหลวงและการบินเกษตรเข้าสู่ "ฝนหลวง 4.0" ทั้งนี้ การจัดฝึกอบรมดังกล่าว จัดขึ้นระหว่างวันที่ 30-31 มีนาคม พ.ศ. 2560 ณ เคยูโฮม มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
![](/RoyalRainProject/royalrain/Uploads/300360/1.jpg)
![](/RoyalRainProject/royalrain/Uploads/300360/2.jpg)
![](/RoyalRainProject/royalrain/Uploads/300360/3.jpg)
![](/RoyalRainProject/royalrain/Uploads/300360/4.jpg)
![](/RoyalRainProject/royalrain/Uploads/300360/5.jpg)