วันที่ 4 มิถุนายน 2563
ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก ได้ทำการบินสำรวจพื้นที่การเกษตร จังหวัดชลบุรี
4 มิถุนายน 2563
176
ครั้ง
วันที่ 4 มิถุนายน 2563 ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก ได้ทำการบินสำรวจพื้นที่การเกษตร จังหวัดชลบุรี พบว่า อำเภอพานทอง อำเภอพนัสนิคม อำเภอเกาะจันทร์ อำเภอเมืองชลบุรี อำเภอบ้านบึง อำเภอหนองใหญ่ อำเภอบ่อทอง อำเภอศรีราชา อำเภอบางละมุง และอำเภอสัตหีบ มีการทำนาข้าว ปลูกอ้อย สับปะรด ยางพารา ปาล์ม มันสำปะหลัง และเตรียมแปลงปลูก ทั้งนี้ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก จะติดตามสถานการณ์น้ำและพื้นที่เพาะปลูก รวมถึงการเก็บเกี่ยวผลผลิต เพื่อใช้วางแผนการปฏิบัติการช่วยเหลือพื้นที่การเกษตรต่อไป
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/4/9.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/4/10.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/4/11.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/4/12.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/4/13.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/4/14.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/4/15.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/4/16.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/4/17.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0663/4/18.jpg)