กรมฝนหลวงลงพื้นที่่งส่งเสบียงอาหารแห้งและน้ำดื่มช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม
วันที่ 12 มกราคม 2560 คณะเจ้าหน้าที่กรมฝนหลวงและการบินเกษตร นำเฮลิคอปเตอร์ลงพื้นที่ จ.นครศรีธรรมราช เพื่อปฏิบัติภารกิจส่งเสบียงอาหารแห้งและน้ำดื่ม ให้กับประชาชนและเกษตรกรที่ประสบอุทกภัยที่บ้านหน้าเจ้า หมู่ 7 ต.กรุงชิง อ.นบพิตำ จ.นครศรีธรรมราช
![](uploads/images1/ช่วยภาคใต้/ลงพื้นที่/S__18497851.jpg)
![](uploads/images1/ช่วยภาคใต้/ลงพื้นที่/S__18497852.jpg)
![](uploads/images1/ช่วยภาคใต้/ลงพื้นที่/S__18497853.jpg)
![](uploads/images1/ช่วยภาคใต้/ลงพื้นที่/S__18497854.jpg)