นายจรัลธาดา กรรณสูต องคมนตรี เป็นประธานในพิธีเปิดสถานีเรดาห์ฝนหลวงพนม
26 มิถุนายน 2560
660
ครั้ง
วันที่ 25 มิถุนายน 2560 เวลา 09.00 น. ซึ่งเป็นหน่วยงานสำคัญในการปฏิบัติภารกิจการตรวจวัดกลุ่มฝนในเขตพื้นที่ภาคใต้ ในรัศมี 240 กิโลเมตร ครอบคลุมพื้นที่รวม 11 จังหวัด ได้แก่ ชุมพร ระนอง สุราษฎร์ธานี พังงา ภูเก็ต กระบี่ นครศรีธรรมราช ตรัง พัทลุง สงขลา และสตูล เพื่อใช้เป็นข้อมูลสนับสนุนในการวางแผนการปฏิบัติการฝนหลวงในพื้นที่ภาคใต้ การติดตามประเมินผลการปฏิบัติการฝนหลวง เตือนภัยทางอากาศขณะปฏิบัติการฝนหลวง และการปฏิบัติภารกิจตามนโยบายของรัฐบาลและกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายประยวน พันธ์สวัสดิ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เข้าร่วมในพิธีดังกล่าวด้วย โดยมีนายสุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร นายชัยรัตน์ เกื้ออรุณ รองอธิบดี ด้านปฏิบัติการ และนางสาวมาลินี สุทธิรัตน์ รองอธิบดี ด้านบริหาร รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ผู้บริหารและผู้แทนในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เจ้าหน้าที่กรมฝนหลวงและการบินเกษตร ผู้แทนเหล่าทัพ และหน่วยงานภาครัฐบาลและเอกชนร่วมให้การต้อนรับ ณ สถานีเรดาห์ฝนหลวงพนม อำเภอพนม จังหวัดสุราษฎร์ธานี
![](uploads/images1/ข่าว/19237837_1162763477161662_319773157633606834_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/19243409_1162762973828379_8627059779166757441_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/19442059_1162762970495046_3596911115488971337_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/19417254_1162763250495018_1686355284571023328_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/19402110_1162763690494974_8861434671319995030_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/19390953_1162763120495031_4511837307198085064_o (1).jpg)