นางสาวมาลินี สุทธิรัตน์ รองอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ลงพื้นที่ติดตามความคืบหน้าการปั้นเมล็ดพันธุ์พืชจากความร่วมมือของกองทัพบก โดยกองทัพภาคที่ 2 จังหวัดนครราชสีมา
30 มิถุนายน 2560
679
ครั้ง
วันที่ 29 มิถุนายน 2560 เวลา 10.00 น. นางสาวมาลินี สุทธิรัตน์ รองอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ด้านบริหาร พร้อมด้วยผู้บริหาร ได้รับมอบหมายจากอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เพื่อใช้ในโครงการโปรยเมล็ดพันธุ์พืชเพื่อเพิ่มผืนป่าทั่วประเทศไทย สานต่อพระราชปณิธานพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช และเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร โดยเมล็ดพันธุ์พืชที่ใช้โปรยในพื้นที่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ บริเวณอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ในความรับผิดชอบของศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออกเฉียงเหนือ มีจำนวน 2 ชนิด ได้แก่ ไผ่รวกและพะยูง ในการนี้ พันเอก ราชันย์ ประจันตะเสน รองเลขาธิการกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค 2 ตัวแทนทหาร กลุ่มแม่บ้าน นักศึกษาวิชาทหาร และเจ้าหน้าที่จากศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ให้การต้อนรับและร่วมกิจกรรมการปั้นเมล็ดพันธุ์พืชในครั้งนี้ด้วย ณ กองทัพภาคที่ 2 จังหวัดนครราชสีมา
![](uploads/images1/ข่าว/19466690_1167049780066365_1716284789927917313_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/19467756_1167049696733040_1261376865667168322_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/19466578_1167049723399704_8089878355571096071_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/19620381_1167049813399695_5037530607546410512_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/19575018_1167049940066349_6234127638174753950_o.jpg)