10 พฤศจิกายน 2558
981
ครั้ง
นายเลอศักดิ์ ริ้วตระกูลไพบูลย์ อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร แถลงข่าวการจัดงาน "วันพระบิดาแห่งฝนหลวง" ประจำปี 2558 ณ ห้องประชุม 134 - 135 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เมื่อวันที่ 9 พฤศจิกายน 2558 โดยจัดกิจกรรมระหว่างวันที่ 12-15 พฤศจิกายน 2558 ภายในงานได้จัดนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ"ใช้น้ำอย่างรู้คุณค่า ปวงประชาถวายพ่อของแผ่นดิน และจัดแสดงภาพถ่าย ภายใต้โครงการประกวดภาพถ่าย ตามแนวคิด" 60 ปี พระเมตตาจากฟ้า สู่ประชาของแผ่นดิน" รวมถึงการเลือกซื้อสินค้าที่นำมาจำหน่ายโดยเกษตรกรตัวจริง ขอเรียนเชิญผู้สนใจเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว สำหรับในวันที่ 14 พฤศจิกายน 2558 ขอเชิญร่วมพิธีวางพานพุ่มและถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ตั้งแต่เวลา 7.00 น. เป็นต้นไป ณ ลานอเนกประสงค์ อาคารรัฐประสานศาสนภักดี (อาคารบี) ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติฯ กรุงเทพมหานคร
![](http://uploads//12195121_748481305256550_8224928406708871935_o.jpg)
![](http://uploads//12189488_748481348589879_2935456862374879996_o.jpg)