ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ นำคณะผู้บริหารระดับสูง ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมในพิธีเปิดงาน โครงการตามรอยพระบาท คู่พระบารมี สู่ต้นกำเนิดศิลปาชีพ
10 กุมภาพันธ์ 2560
776
ครั้ง
วันศุกร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2560 เวลา 7:00 น. นางจินตนา ชัยยวรรณาการ ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ นำคณะผู้บริหารระดับสูง ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ของหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมทั้งประชาชนทั่วไปในพื้นที่และบริเวณใกล้เคียง เข้าร่วมในพิธีเปิดงาน โครงการตามรอยพระบาท คู่พระบารมี สู่ต้นกำเนิดศิลปาชีพ ซึ่งจัดโดยกรมหม่อนไหม ในการนี้ นายชัยรัตน์ เกื้ออรุณ รองอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ได้รับมอบหมายให้เป็นผู้แทนกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เข้าร่วมในพิธีเปิดงานดังกล่าว ณ วัดธาตุประสิทธิ์ ตำบลนาหว้า อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม
![](uploads/images1/โครงการตามรอยพระบาท คู่พระบารมี สู่ต้นกำเนิดศิลปาชีพ/16508825_1042940382477306_5329540045639740297_n.jpg)
![](uploads/images1/โครงการตามรอยพระบาท คู่พระบารมี สู่ต้นกำเนิดศิลปาชีพ/16602590_1042940189143992_5230438372803885131_n.jpg)
![](uploads/images1/โครงการตามรอยพระบาท คู่พระบารมี สู่ต้นกำเนิดศิลปาชีพ/16602967_1042940765810601_2674709024318776459_n.jpg)
![](uploads/images1/โครงการตามรอยพระบาท คู่พระบารมี สู่ต้นกำเนิดศิลปาชีพ/16640951_1042940635810614_8298284186863559157_n.jpg)
![](uploads/images1/โครงการตามรอยพระบาท คู่พระบารมี สู่ต้นกำเนิดศิลปาชีพ/16649416_1042940392477305_3978158577770828362_n.jpg)
![](uploads/images1/โครงการตามรอยพระบาท คู่พระบารมี สู่ต้นกำเนิดศิลปาชีพ/16707530_1042940799143931_8622567678355197268_o.jpg)