วันที่ 31 สิงหาคม 2560 เวลา 10.00 น. นายสุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมการปลูกป่าร่วมกัน
31 สิงหาคม 2560
655
ครั้ง
วันที่ 31 สิงหาคม 2560 เวลา 10.00 น. นายสุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมการปลูกป่าร่วมกัน ภายใต้โครงการโปรยเมล็ดพันธุ์พืชเพื่อสร้างความชุ่มชื้นและเพิ่มผืนป่าทั่วประเทศไทย สานต่อพระราชปณิธานพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช และเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ซึ่งจัดโดยกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ร่วมกับมณฑลทหารบกที่ 15 ชุมชน และส่วนราชการต่างๆ ในอำเภอแก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรี เพื่อเพิ่มผืนป่า คืนความอุดมสมบูรณ์ให้กับพื้นที่ป่าต้นน้ำอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน และเป็นต้นทุนความชื้นในการปฏิบัติการฝนหลวง โดยมีผู้แทนจากส่วนราชการ อาทิ อำเภอแก่งกระจาน องค์การบริหารส่วนตำบลแก่งกระจาน มณฑลทหารบกที่ 15 กองร้อยฝึกรบพิเศษที่ 1 อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน สำนักชลประทานที่ 14 รวมทั้งนักเรียน ประชาชน เกษตรกร และอาสาสมัครฝนหลวงในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวในครั้งด้วย ณ บริเวณพื้นที่ป่าสงวนอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน อำเภอแก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรี
![](uploads/images1/ข่าว/310860/21200808_1220665794704763_6965967511762074320_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/310860/21246276_1220665728038103_3991977962322442551_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/310860/21272739_1220665864704756_8929378824888601589_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/310860/21167191_1220666388038037_8228614208415024181_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/310860/21200633_1220665868038089_3935475759198763565_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/310860/21199607_1220665738038102_5897002342828654811_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/310860/21167484_1220665804704762_7200718088333204192_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/310860/21167837_1220665988038077_7300352201413557357_o.jpg)