วันที่ 25 พฤศจิกายน 2560 นายสุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการจิตอาสาช่วยพระบิดาปฏิบัติการฝนหลวง ซึ่งมีอาสาสมัครฝนหลวงจากกลุ่มเกษตรกรแปลงใหญ่และตัวแทนจากเกษตรและสหกรณ์จังหวัด เข้าร่วมอบรมในครั้งนี้ จำนวน 120 คน ระหว่างวันที่ 24 - 26 พฤศจิกายน 2560 โอกาสนี้ ได้รับเกียรติจาก นายอนุรัฐ ไทยตรง รองผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ เป็นผู้กล่าวต้อนรับ ณ โรงแรมเทพนคร ต.อิสาณ อ.เมือง จังหวัดบุรีรัมย์
![](uploads/images1/ข่าว/251160/2.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/251160/3.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/251160/4.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/251160/5.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/251160/6.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/251160/7.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/251160/8.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/251160/9.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/251160/10.jpg)