วันที่ 14 ธันวาคม 2560 นายสุรสีห์ กิตติมลฑลอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "ฝนหลวง The One" รุ่นที่ 5
14 ธันวาคม 2560
700
ครั้ง
วันที่ 14 ธันวาคม 2560 นายสุรสีห์ กิตติมลฑลอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "ฝนหลวง The One" รุ่นที่ 5 โดยมี ผศ. ดร. จตุพร สังขวรรณ และคณะเป็นวิทยากรในโครงการ ซึ่งมีข้าราชการ พนักงานราชการ และลูกจ้างประจำ กรมฝนหลวงและการบินเกษตรเข้าร่วมในโครงการนี้ จำนวน 40 คน ระหว่างวันที่ 14-18 ธันวาคม 2560 ณ โรงแรมเดอะรอยอลเจมส์ กอล์ฟ รีสอร์ท จังหวัดนครปฐม
![](uploads/images1/ข่าว/141260/25188984_1308175022620506_5312951609256742165_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/141260/25352145_1308175029287172_1102573161143704023_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/141260/25311096_1308175152620493_472985179940285317_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/141260/25182320_1308175149287160_7493878453422582817_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/141260/25189062_1308175035953838_2117801831328905164_o.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/141260/25299900_1308175075953834_8179981364926478225_o.jpg)