วันที่ 11 มกราคม 2561 นายสำเริง แสงภู่วงค์ รองอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ด้านบริหาร ได้รับมอบหมายจากนายสุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร
วันที่ 11 มกราคม 2561 เวลา 09.00 น. นายสำเริง แสงภู่วงค์ รองอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ด้านบริหาร ได้รับมอบหมายจากนายสุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร "Fonlung Smart officer" รุ่นที่ 1 ซึ่งจัดขึ้นเพื่อเป็นการสนับสนุนการปรับเปลี่ยนภาครัฐเข้าสู่การเป็นรัฐบาลดิจิทัล และขับเคลื่อนแผนนโยบายดังกล่าวให้บรรลุผล โดยมีผู้เข้าร่วมโครงการฯ จำนวน 67 คน ระหว่างวันที่ 11-13 มกราคม 2561 ณ ภูสักธาร รีสอร์ท จังหวัดนครนายก
![](uploads/images1/ข่าว/Fonlung Smart officer รุ่นที่ 1/03.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/Fonlung Smart officer รุ่นที่ 1/04.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/Fonlung Smart officer รุ่นที่ 1/01.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/Fonlung Smart officer รุ่นที่ 1/11.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/Fonlung Smart officer รุ่นที่ 1/12.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/Fonlung Smart officer รุ่นที่ 1/13.jpg)
![](uploads/images1/ข่าว/Fonlung Smart officer รุ่นที่ 1/14.jpg)