เมื่อวันที่ 23 กรกฎาคม 2562 นายปนิธิ เสมอวงษ์ รองอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร พร้อมด้วย นายประสพ พรหมมา ผู้อำนวยการศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก เเละเจ้าหน้าที่ ได้ร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลทัพราช จังหวัดสระแก้ว จัดกิจกรรมโครงการปลูกป่าและไม้ยืนต้นสร้างความชื้นสัมพัทธ์ในอากาศ
23 กรกฎาคม 2562
204
ครั้ง
เมื่อวันที่ 23 กรกฎาคม 2562 นายปนิธิ เสมอวงษ์
รองอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร พร้อมด้วย
นายประสพ พรหมมา ผู้อำนวยการศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออก เเละเจ้าหน้าที่ ได้ร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลทัพราช จังหวัดสระแก้ว จัดกิจกรรมโครงการปลูกป่าและไม้ยืนต้นสร้างความชื้นสัมพัทธ์ในอากาศ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการปฏิบัติการฝนหลวง สืบสานศาสตร์พระราชาและพระราชินี เฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก โดยมีนายอำเภอตาพระยา เกษตรและสหกรณ์จังหวัดสระแก้ว องค์การบริหารส่วนตำบลทัพราช โรงเรียนทัพราชวิทยา โรงเรียนหนองติม, กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน อาสาสมัครฝนหลวง และประชาชน ร่วมปลูกกล้าไม้ จำนวน 1,040 ต้น ได้แก่ สัก พะยุง ประดู่ สะเดา มะค่า ณ พื้นที่ป่าชุมชนหนองติม ตำบลทัพราชอำเภอตาพระยา จังหวัดสระแก้ว