วันที่ 16 พฤศจิกายน 2563 เวลา 09.00 น. นายสุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ “การพัฒนานักวิชาการฝนหลวงเพื่อบริหารจัดการน้ำอย่างบูรณาการ”
16 พฤศจิกายน 2563
400
ครั้ง
วันที่ 16 พฤศจิกายน 2563 เวลา 09.00 น. นายสุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ “การพัฒนานักวิชาการฝนหลวงเพื่อบริหารจัดการน้ำอย่างบูรณาการ” ครั้งที่ 1 ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 16 - 18 พฤศจิกายน 2563 เพื่อเป็นการพัฒนาศักยภาพด้านวิชาการการดัดแปรสภาพอากาศตามศาสตร์ฝนหลวงพระราชทาน และพัฒนาองค์ความรู้ด้านการวิจัยและพัฒนาเทคโนโลยีฝนหลวง ให้กับบุคลากรตำแหน่งนักวิทยาศาสตร์ และตำแหน่งนักวิศวกรไฟฟ้า จำนวน 19 อัตรา โดยได้รับเกียรติจากนางสาวกรรวี สิทธิชีวภาค รองอธิบดีกรมอุตุนิยมวิทยา ฝ่ายปฏิบัติการ นายสราวุธ สมทรัพย์ เลขานุการกรม นายสุกฤษฏิ์ เกิดแสง ผู้อำนวยการส่วนวิเคราะห์และพัฒนาระบบตรวจแผ่นดินไหว กองเฝ้าระวังแผ่นดินไหว เข้าร่วมในพิธีเปิด และวิทยากรผู้เชี่ยวชาญด้านอุตุนิยมวิทยา มาร่วมบรรยายในครั้งนี้ด้วย ณ ห้องประชุมเทวกุล ชั้น 6 กรมฝนหลวงและการบินเกษตร
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/1.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/2.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/3.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/4.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/5.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/6.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/7.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/8.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/9.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/10.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/11.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/12.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/13.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/14.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/15.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/16.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/16/NewFolder/17.jpg)