วันที่ 27 พฤศจิกายน 2563 นายสุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ จิตอาสาช่วยพระบิดาปฏิบัติการฝนหลวง
27 พฤศจิกายน 2563
160
ครั้ง
วันที่ 27 พฤศจิกายน 2563 นายสุรสีห์ กิตติมณฑล อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ จิตอาสาช่วยพระบิดาปฏิบัติการฝนหลวง ภาคเหนือตอนบน เพื่อการส่งเสริมสนับสนุนและสร้างเครือข่ายภาคประชาชน ให้เกิดการเรียนรู้ มีความเข้าใจ และสามารถปรับตัวให้เข้ากับสังคมและสภาพแวดล้อมที่เปลี่ยนแปลงไปในปัจจุบัน และสร้างความเข้าใจในภารกิจปฏิบัติการฝนหลวง การขอรับบริการฝนหลวง และองค์ความรู้ด้านต่างๆ ที่เกี่ยวข้องแล้ว อาสาสมัครฝนหลวงยังเป็นอีกหนึ่งฟันเฟืองสำคัญของการปฏิบัติการฝนหลวง ที่จะสามารถนำความรู้ดังกล่าวไปถ่ายทอดและเผยแพร่ให้กับเกษตรกรและประชาชนในชุมชนของตนเองได้รับรู้ รับทราบอย่างถูกต้อง โดยมีเป้าหมายสูงสุด คือการอยู่ดีมีสุขร่วมกันต่อไป ณ รงแรมคุ้มภูคำเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/3.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/4.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/5.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/6.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/7.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/9.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/10.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/11.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/12.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/13.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/1163/27/14.jpg)