นายชวลิต ชูขจร ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ร่วมกับ นายวราวุธ ขันติยานันท์ อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ลงพื้นที่ติดตามสถานการณ์ภัยแล้งในพื้นที่ภาคกลางและภาคเหนือ
25 มิถุนายน 2558
21,608
ครั้ง
เมื่อวันที่ 24 มิถุนายน 2558 นายชวลิต ชูขจร ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ร่วมกับนายวราวุธ ขันติยานันท์ อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ลงพื้นที่ติดตามสถานการณ์ภัยแล้งในพื้นที่ภาคกลาง และภาคเหนือ และเยี่ยมชม โครงการ "การปฏิบัติการวิจัยพลุสารดูดความชื้นเพื่อเสริมการปฏิบัติการฝนหลวง" พร้อมชมการปฏิบัติการฝนหลวงเติมน้ำในเขื่อนของกรมฝนหลวงและการบินเกษตร รับฟังปัญหาและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นจากเกษตรกรและอาสาสมัครฝนหลวง ณ ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคเหนือ กองบิน 41 จังหวัดเชียงใหม่