กรมฝนหลวงฯจัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดี และเป็นพลังของแผ่นดิน
3 ธันวาคม 2558
1,077
ครั้ง
นายเลอศักดิ์ ริ้วตระกูลไพบูลย์ อธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร นำคณะผู้บริหาร ข้าราชการ นักบิน และเจ้าหน้าที่กรมฝนหลวงและการบินเกษตร ถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดี และเป็นพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 5 ธันวาคม 2558 เมื่อวันที่ 3 ธันวาคม 2558 พร้อมลงนามถวายพระพร หน้าพระบรมฉายาลักษณ์ ณ อาคาร ม.ร.ว.เทพฤทธิ์ เทวกุล กรมฝนหลวงและการบินเกษตร ทั้งนี้กรมฝนหลวงและการบินเกษตรได้จัดกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ โดยการทำความสะอาดกรมฝนหลวงและการบินเกษตรร่วมกัน
![](uploads//DSC_7687.JPG)
![](uploads//DSC_0893.JPG)