ฝนหลวง ร่วมใจ ต้านภัย COVID-19
ฝนหลวง ร่วมใจ ต้านภัย COVID-19
กรมฝนหลวงและการบินเกษตรได้มีมาตรการป้องกันโรคเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 หรือ COVID-19 โดยมีเจ้าหน้าที่จากกองสารวัตรและกักกัน กรมปศุสัตว์ พ่นฆ่าเชื้อทั่วบริเวณอาคารกรมฝนหลวงฯ ทั้งภายใน-นอกอาคาร ห้องทำงาน ห้องสมุด พิพิธภัณฑ์ รวมไปถึงยานพาหนะ
นอกจากนี้ยังมีมาตรการตรวจคัดกรองวัดไข้บุคลากร เจ้าหน้าที่ ของกรมฝนหลวงฯ รวมไปถึงผู้ที่เข้ามาติดต่องานจากภายนอก อีกทั้งยังใช้มาตรการ Social Distancing ในการเว้นระยะห่างในการใช้ลิฟท์ ช่วงพักเที่ยง และจัดโต๊ะทำงานเพื่อลดการแพร่จายของเชื้อโรคอีกด้วย
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/1.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/2.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/3.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/4.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/5.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/6.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/7.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/8.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/9.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/10.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/11.jpg)
![](/Images/NEWS%20IT/2563/0363/25/New/12.jpg)